Welcome to the Kunena forum!

Tell us and our members who you are, what you like and why you became a member of this site.
We welcome all new members and hope to see you around a lot!

TOPIC: Da Nang diem den du lich li tuong cho ban

Da Nang diem den du lich li tuong cho ban 6 years 4 months ago #143

• kingtraveltv
  • kingtraveltv's Avatar
Đà Nẵng điểm đến du lịch lí tưởng cho bạn vào những ngày đông

Bạn biết đấy, mùa du lịch nhộn nhịp nhất ở Đà Nẵng là vào tầm tháng 04 đến tháng 08. Mùa này tiết trời mát mẻ, nắng không quá gay gắt, du khách có thể khám phá rất nhiều địa điểm du lịch thú vị như biển, bán đảo Sơn Trà rồi đèo Hải Vân…hay đến với những khu suối như suối Hoa, suối Mơ, suối nước nóng Thần Tài…Tuy nhiên nếu ai thích những cảm giác mới lạ, trải nghiểm những điều lý thú thì du lịch Đà Nẵng ngày đông cũng là một sự lựa chọn cực kỳ hay ho. Bên cạnh đó thì du lịch vào những ngày này cũng giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều chi phí nữa. Doanh nghiệp du lịch và lữ hành – King Travel giới thiệu tới bạn Tour Ha Noi Da Nang 3 ngay 2 dem để bạn có một khoảng thời gian du lịch thoải mái bên gia đình và những người thân yêu. Chúng tôi tin rằng bạn sẽ hài lòng về sự lựa chọn này.

Trái với Hà Nội, ngày đông ở Đà Nẵng không phải là những cơn lạnh tê buốt chân tay, trái với Sài Gòn không phải vẫn là những ngày nắng. Mùa đông ở Đà Nẵng là cái không khí se se lạnh, đủ để cần hơi ấm từ người mình yêu thương, là đủ để có thể sưởi ấm cho nhau vượt qua những ngày tháng giông dài. Bỏ qua mọi muộn phiền của công việc và ồn ào của khói bụi Sài Thành, bạn nên bỏ một chút ít thời gian để tận hưởng những điều mới mẻ của cuộc sống tươi đẹp này. King Travel sẽ cùng bạn khám phá những địa điểm du lịch hấp dẫn ở Đà Nẵng vào những ngày đông này nhé!

Tham quan du lịch trong sương mù

Cảm giác được hòa quyện với sông núi, với thiên nhiên thật tuyệt vời phải không nào. Nếu như bạn là một người yêu thiên nhiên và muốn tận hưởng không khí tựa chốn bồng lại cùng với sương mù giăng lối thì hãy cùng chúng tôi đến với vùng đất Bán đảo Sơn Trà.

Sơn Trà được mệnh danh là thiên đường bởi vẻ đẹp vốn có của nó được thiên nhiên ban tặng. Trời Đà Nẵng mùa này se se lạnh và nhiều sương mùa khám phá bán đảo Sơn Trà mùa này có lẽ là một kỉ niệm cực kỳ đáng nhớ

Hình ảnh bán đảo Sơn Trà trong sương mờ ảo

Tận hưởng cái cảm giác mà hòa quyện vào mây rõ rệt nhất đó chính là lên đỉnh Bàn Cờ, lên đỉnh núi nhìn xuống toàn cảnh thành phố Đà Nẵng hiện lên mờ mờ ảo ảo, lúc ẩn lúc hiện, mặt trăng cũng lờ mờ trong sương mù, cảm giác như mình đang lạc vào chốn bồng lai tiên cảnh, mây phủ quấn lấy chân người. Mặc dù quãng đường lên tới đỉnh Bàn Cờ rất dốc và khó khăn nhưng khi bạn lên được tới tận nơi rồi thì chắc chắn bạn không phải hối hận vì mình đã vượt một quãng đường xa xôi, quanh co uốn lượn để lên đến tận đỉnh núi, một cảm giác mà chắc chắn bạn chỉ có một lần trong đời trải nghiệm cảnh quan thơ mộng và tươi đẹp của bán đảo Sơn Trà khi đặt chân tới Đà Nẵng xinh đẹp này.

Một địa điểm thứ hai mà du khách đi theo tour nói chung Kinh nghiệm đi đảo Cù Lao Chàm cũng rất yêu thích đặt chân đến vào những ngày đông như thế này đó là Đèo Hải Vân

Hình ảnh đèo Hải Vân được sương mù giăng phủ tuyệt đẹp

Đèo Hải Vân được nằm trong top những cung đường đẹp nhất trên thế giới. Đèo Hải Vân là cung đường ven biển, một bên là biển, một bên là núi, tạo nên một bức tranh hoàn mĩ về thiên nhiên, vẻ đẹp rất riêng mà không nơi nào có được. Thời gian thích hợp để lên đèo là vào buổi chiều, tạo ra cho mình những khoảng lặng nơi tâm hồn, ngắm nhìn thiên nhiên, hoa lá cành, giành cho mình thời gian để suy ngẫm, biết đâu khi trở về bạn sẽ “F5” lại được tinh thần cho mình và lên dây cót cho những công việc tiếp theo thành công hơn. Cứ từ từ thong thả leo đèo bạn sẽ tận hưởng được những cảm giác mới mẻ và thú vị. Bạn sẽ được chứng kiến những cảnh đẹp tuyệt vời, sự hùng vĩ của núi rừng, sự kết hợp hài hòa giữa mây, gió và biển, càng lên cao mây càng sà xuống tạo nên một không gian mờ ảo và bạn cũng có thể nhìn được hình ảnh của thành phố Đà Nẵng, những bài biển trong xanh, dài mênh mông vô định. Kết thúc chuyến hành trình khám phá đèo Hải Vân là nhìn ngắm hoàng hôn, thành phố lên đèn và chắc chắn lúc này bạn sẽ cảm thấy tiếc nuối vì thời gian đã không thể trôi chậm hơn để bạn có thể ở đấy được lâu hơn.

Ngoài ra bạn có thể trải nghiệm thêm những địa điểm du lịch hấp dẫn như Bà Nà Hill, đi dạo biển đêm Đà Nẵng hay khám phá Asia Park…

Bạn hãy nhanh tay chọn nhanh cho mình một Tour du lịch phù hợp với sở thích của mình nhé. Nếu bạn còn phân vân không biết mình nên khám phá điều gì tại Đà Nẵng xinh đẹp này thì mời bạn hãy truy cập vào đường dẫn URL https://kingtravel.tv/tour-du-lich-dai-ngay/tour-du-lich-da-nang-3-ngay-2-dem/ King Travel sẽ giúp bạn có được một chuyến đi hoàn hảo nhất.
The administrator has disabled public write access.