Welcome to the Kunena forum!

Tell us and our members who you are, what you like and why you became a member of this site.
We welcome all new members and hope to see you around a lot!

TOPIC: Kinh nghiem kham pha lang rau Tra Que

Kinh nghiem kham pha lang rau Tra Que 6 years 4 months ago #146

• kingtraveltv
  • kingtraveltv's Avatar
Kinh nghiệm khám phá làng rau Trà Quế, Hội An cực mới lạ

Phố cổ Hội An với sự bình yên và những giá trị xưa cũ đã và đang là lựa chọn hàng đầu cho những kỳ nghỉ của du khách. Hành trình Tour Hội An 1 ngày giá rẻ khám phá những điều thú vị của phố cổ, trong đó có làng rau Trà Quê nơi chất chứa hơi thở thường nhật của những người nông dân hiền lành, chất phác nơi đây ắt hẳn sẽ luôn làm quý vị phải nhớ mãi. Hãy thử làm người nông dân Hội An chính hiệu bên những thửa rau xanh mướt, ngọt lành một ngày cùng chúng tôi ngay bây giờ nhé!

Hướng dẫn di chuyển tới làng rau Trà Quế

Nằm cách trung tâm thành phố chừng 2km về phía Dông Bắc thuộc xã Cẩm Thanh, giữa con sông Đế Võng và đầm rong Trà Quế. Nếu xuất phát từ trung tâm phố cổ bạn chỉ cần theo hướng Hai Bà Trưng, vượt qua cây cầu đầu tiên là đã đến nơi rồi bạn nhé.

Nên đi du lịch làng rau Trà Quế vào thời điểm nào?

Làng rau Trà quế quanh năm cung cấp rau cho cả Đà Nẵng, Hội An và một số địa phương lân cận, dù khí hậu nóng hay lạnh, bà con nơi đây vẫn miệt mài bên những thửa rau xanh mướt. Để nói về thời điểm thích hợp nhất để ghé thăm làng rau thì đó sẽ rơi vào độ từ tháng 5 tới tháng 7 hoặc từ tháng 9 tới tháng 12. Vào thời gian này bạn sẽ được chiêm ngưỡng những luống rau xanh mát một màu, không khí và thơi tiết đều rất dễ chịu để làm cho chuyến tham quan của bạn thêm phần hấp dẫn.

Làng rau Trà Quế xanh mướt một màu

Du lịch làng rau Trà Quế có gì hay?

Làng rau Trà Quế là nơi sản xuất ra từng mớ rau đặc sản mang thương hiệu riêng của bà con phố cổ, luôn đảm bảo là rau sạch, xanh tươi và đặc biệt do được trồng trên những thửa ruộng đất đai màu mỡ lại được bàn tay khéo léo chăm bón của bà con nông dân mà rau Trà Quế luôn thơm ngon và mang hương vị rất riêng, rất được lòng người tiêu dùng. Và Trà Quế ngày một nổi tiếng, và ngày càng có nhiều du khách háo hức ghé thăm và trải nghiệm làm vườn cùng bà con.

Những trải nghiệm ở làng rau Trà Quế

Hãy trải nghiệm một ngày làm người nông dân thứ thiệt bạn nhé. Khoác lên mình những bộ đồ hoa làm vườn rộng thùng thình để thoải mái khi thao tác trồng rau bạn đừng mải cười mà quên đi nhiệm vụ chính của mình nhé. Tự tay bạn sẽ chăm sóc từng luống rau, tưới nước, món phân, nhổ cỏ, trồng rau mới… Bạn đã cảm nhận được tưng giọt mồ hôi rơi lã chã trên vai bạn chưa nào.

Tham khảo thêm kinh nghiệm đi đảo Cù Lao Chàm

Sau khi thực hiện các công việc mệt nhọc thường ngày của một người nông dân phố cổ thứ thiệt là lúc bạn thưởng thức chính những thành phẩm mà mình đã tâm huyết bỏ ra. Các món ăn đặc sản Hội An sẽ được chuận bị sẵn cho bạn như bánh tráng thịt heo, mỳ quảng, cơm hến xào rau dăm... Tất cả những món ăn dân dã mầ hấp dẫn này sẽ được dùng kèm với rau sạch Trà Quế thơm ngon, nổi tiếng đấy ạ.

Trải nghiệm cuộc sống của người nông dân trồng rau

Nấu bạn may mắn có chuyến Tour du lịch đi Đà Nẵng, Hội An, Huế, Cù Lao Chàm giá rẻ vào độ mùng 7 tháng Giêng hàng năm, bạn sẽ còn được hòa mình vào bầu không khí lễ hội Cầu Bông của bà con nông dân nhằm cầu mong mưa thuận gió hòa, mùa màng bội thu…

Thích thú trải nghiệm làm nông dân thực thụ

Giữa những bộn bề của cuộc sống, được trở về với mảnh đất yên bình bên những giá trị xưa cũ, ta mới thấy tầm hồn mình thanh tịnh đến alj. Người ta yêu Hội an, yêu từ những con phố vắng, những đêm trăng rằm đèn lồng lung linh phố cổ, và cũng có những du khách họ yêu sự mộc mạc, bình dị pha lẫn vị mặn chát của những giọt mồ hôi vất vả, khó nhọn của bà con làng rau Trà Quế, Hội An. Lần sau nếu có dịp Chương trình tour du lịch đi Đà Nẵng 4 ngày 3 đêm hấp dẫn và thú vị ghé thăm phố cổ Hội An thì bạn nhớ ngang qua Trà Quế thăm và trải nghiệm cùng bà con làng rau nhé. Chúc các bạn những điều may mắn nhất trong cuộc sống. Hẹn gặp lại các bạn!
The administrator has disabled public write access.